Kayan kayan da aka yi amfani da su don yin takarda nama sune nau'ikan masu zuwa, kuma albarkatun ƙasa na kyallen takarda daban-daban suna alama a tambarin mai kunshin. Za a iya raba albarkatun kasa gaba ɗaya zuwa nau'i masu zuwa:
Budurwa itace ɓangaren litattafan almara:wani nau'i ne na ɓangarorin budurwowi, wanda tushensa itace ɓangaren litattafan almara, wato, ɓangaren litattafan almara kawai da aka yi daga guntun itacen da ake tururi don fitar da zaruruwa. A taƙaice, tsaftataccen ɓangaren litattafan almara ne wanda aka yi shi kai tsaye daga guntun itace ba tare da amfani da shi ba, yana mai jaddada cewa ba a ƙara wani ɓangaren fiber ba. Raw ɓangaren litattafan almara da aka yi da takarda famfo, albarkatun ƙasa sun cancanta kuma abin dogaro, babu ƙari, babban tsabta, ba sauƙin haifar da allergies ba.
Itacen itace:babu kalmar “budurwa”, ba za ta iya ba da tabbacin cewa ɗanyen abu ba a sake yin fa’ida ba, ɓangaren litattafan itace da ba a yi amfani da shi ba, na iya haɗawa da ɓangaren litattafan almara wanda aka sake yin fa’ida wanda shine ɓangaren litattafan almara, ana iya yin shi da takarda “sharar gida” da aka sake yin fa’ida a matsayin ɓangaren litattafan almara. Ma'auni na ƙasa na yanzu GBT20808-2011 ya nuna cewa babu wata takarda da aka sake sarrafa, kwafin takarda, samfuran takarda da sauran kayan fibrous da aka sake fa'ida da za a yi amfani da su azaman albarkatun ƙasa don yin famfo takarda. Idan albarkatun kasa na takarda mai yin famfo shine kawai "ɓangaren itace", ya kamata ku kula da shi.
Danyen ɓangaren litattafan almara:ana nufin zaren zallar budurci, wanda za a iya raba shi zuwa gaɓar itace, da bambaro, bambaro, gwangwanin auduga, ɓangaren bamboo, ɓangarorin reed, da sauransu dangane da tushensa.
Bamboo bamboo:wani albarkatun kasa na ɓangaren litattafan almara budurwa fiber, sanya daga bamboo bayan aiki, kayan ne in mun gwada da wuya. Kamar yadda zagayowar ci gaban bamboo ya fi guntu bishiyoyi, ɓangaren litattafan almara na bamboo da aka yi da zane game da shi, ɗaukar kayan yana da alaƙa da muhalli.
Kratom na asali ɓangaren litattafan almara:wani nau'in ciyawar ciyawa, wanda aka yi shi daga tushen amfanin gona balagagge (kamar kututturen alkama) bayan sarrafa shi. Farashin takarda yana da ƙasa kuma farashin yana da rahusa.
Ainihin "takardar ɓangaren litattafan almara na budurwowi" gabaɗaya tana nufin itace mai inganci azaman kayan albarkatun ƙasa, ɓangaren litattafan almara, dafa abinci da sauran hanyoyin yin takarda, ingancin takarda yana da laushi, laushi, santsi, tauri mai kyau.
Lokacin aikawa: Nuwamba-30-2022