Naman fuskaana amfani da su na musamman wajen tsaftace fuska, tana da laushi da son fata, tsafta tana da yawa, ana amfani da ita wajen goge baki da fuska.
Nama na fuska yana da taurin rigar, ba zai zama da sauƙi karyewa ba bayan jiƙa kuma lokacin goge gumi nama ba zai zama da sauƙi a fuska ba.
Naman fuska na ɗaya daga cikin takarda na gida, a cikin 'yan shekarun nan, kyallen fuska tare da bukatun rayuwar mutane na ci gaba da ingantawa da haɓaka cikin sauri. Lalaucin fuskar fuska yana daya daga cikin manyan alamomin inganci da farashi.
(A lokaci guda, masana'anta takarda na nama dole ne su zaɓi damanadin iyayedon fatar jikin su.)
Yadda za a zabi Tissue Fuska?
1. Zaɓi dama kar a zaɓi mai arha:
Naman fuska yana ɗaya daga cikin takardan gida da aka fi amfani da shi, don haka lokacin siyan ta, zaɓi nau'ikan da suka dace da bukatunku kuma kuyi ƙoƙarin zaɓar sanannen alama wanda zaku iya amincewa da su.
Farashin nau'in nau'in nama na fuska gabaɗaya baya bambanta sosai, dole ne ya zama arha mai arha, siyan takarda mai arha mai arha, tare da matsala na iya zama babban asara.
Misali, fakiti biyu na nama na fuska iri ɗaya, ɗaya tare da haɓaka ragi da ɗayan tare da siyarwa a farashin asali, wanda kuka zaɓa?
Yi imani cewa yawancin mutane za su zaɓi kayan rangwame. Ɗauki fakiti biyu na nama na fuska a hankali idan aka kwatanta, a cikin kusurwar jakar na iya samun amsar: fakitin matakin ingancin fuskar fuska ya cancanta, ɗayan fakitin shine samfuran aji na farko.
A haƙiƙa, takarda takarda ta kasu zuwa maki uku, mafi girma, ajin farko da ƙwararru, taushin su, shanyewa, taurinsu daban, mafi kyau shine babba, ajin farko na biyu, mafi sharrin masu cancanta.
2. Dubi bayanan samfurin:
Kasan fakitin kyallen fuska gabaɗaya suna da cikakkun bayanai na samfur, kula don duba lasisin tsabta No. da albarkatun ƙasa. Babban albarkatun samfurin sune 100% ɓangaren litattafan almara na budurci da kuma gauraye ɓangaren litattafan almara. 100% budurwoyin katako na katako ana samar da su gabaɗaya tare da sabon albarkatun ƙasa, ingancin yana da kyau sosai; Bakin itacen budurwa da aka haɗe da kayan da aka sake yin fa'ida ko aka sake yin fa'ida, ingancin zai zama mara kyau.
3. Taba jin:
Kyakkyawar ƙwayar fuska tana jin laushi da laushi, a hankali a shafa ba zai sami Jawo ko foda ba.
Kar a siyo kayan fuskar da ke da sako-sako da foda ko ta yaya arha ne.
Kuma kwatanta taurin, lokacin da ka ja da wuya, za ka ga100% budurwa itace ɓangaren litattafan almarakawai suna da folds akan bayyanar, kar a karye. Amma ga nama na fuska wanda ke da ƙarancin abun ciki na ɓangaren litattafan almara na itace, sassaucin ra'ayi mara kyau ne kuma ɗan ƙaramin ƙarfi wanda zai bayyana sabon abu na karye.
4. Kamshin:
Kuna iya jin warin fuska, idan yana warin sinadarai, yana nuna cewa abun ciki na bleach yana da yawa, yana da kyau kada ku saya.
Haka nan muna ba da shawarar a zabi kayan da ba su da kamshi, domin idan ana goge baki kamshin zai iya saura a lebe kuma ya sa a ci cikin cikin bazata.
5. Bayani:
Lokacin siyan nama na fuska.Dole ne mu kalli “grams”, “sheets”, “sections”, watakila ba ku gane ba, dalilin da ya sa fatar fuskar kuma ta kasu zuwa “grams”. Wannan saboda, don samfurin iri ɗaya, yawan gram ɗin yana da araha, mafi yawan zanen gado da sassan waɗanda ke daɗe da amfani.
6. Ranar karewa:
Wataƙila kuna iya tunanin cewa ƙwayar fuska ba abinci ba ce? Me yasa kuke buƙatar ranar samarwa da ranar karewa? Tun da naman fuska zai tuntuɓar bakinmu kai tsaye, muna buƙatar kulawa sosai ga ranar karewa ko kuma yana iya haifar da mummunan sakamako idan ya ƙare.
7. Bayani mai alamar:
Ya kamata a yi wa samfuran darajar disinfection alama da kalmomin "makin lalata".Napkins, Face kyallen takarda da sauran kayayyakin an haramta su alama disinfection, haifuwa, degerming, kwayoyi, kiwon lafiya, dehumidification, m, anti-itch, anti-mai kumburi da sauran abun ciki.
Muna buƙatar kula da tsaftar nama, kada ku sayi nama mai yawa kuma bayan buɗewa, yana da kyau a yi amfani da shi a cikin wata 1.
Ya kamata a sanya kyallen fuska a cikin akwatin nama don rage hulɗa da iska da hana danshi daga ƙwayoyin cuta.
Bayan haka, bari mu tattauna game da takarda mai launi na halitta:
A cikin 'yan shekarun nan, akwai takarda nama wanda ke sayar da zafi, za ku iya gani a gida, sandunan ciye-ciye, wuraren jama'a , ya dubi launin rawaya, wanda muka kira takarda launi na halitta.
Dalilin da ya sa ya shahara a tsakanin jama'a shi ne saboda mutane suna tunanin cewa fuskar fuska mai launin fari za ta ƙunshi abubuwa masu yawa na fararen fata bayan aikin bleaching, yayin da takarda na halitta ba ta da tsarin bleaching wanda ke da lafiya don amfani.
Shin daidai ne?
Masana kimiyya sun gudanar da wani gwaji, sun sayi nau'ikan nau'ikan nama guda 5 na nama da fari nama, kuma suka ƙarasa da cewa babu haske mai haske.
A haƙiƙa, takarda mai tsafta na yau da kullun ba ta haɗa da abin da ake kira baƙar fata mai launin fata, ko fari ko na halitta, ba su da lahani ga lafiyar ɗan adam.
Don haka kalmomin sun ce "launi na halitta yana da aminci fiye da fari" ba daidai ba ne. Kuma a cikin gwajin gwajin, mai gwajin ya gano cewa farar fata zai kasance mai laushi fiye da nama na halitta, kuma ba shi da sauƙin karya.
Ba za mu iya yin hukunci mai kyau ko mara kyau na takarda nama daga launi kadai ba, amma mafi mahimmanci ya dogara daalbarkatun kasada aka yi amfani da shi wajen samar da takarda na nama da ka'idojin samarwa.
Lokacin aikawa: Afrilu-07-2023